Sau nawa za ku iya cajin belun kunne?

Sau da yawa mutane na iya zama wawaye da sabon belun kunne, musamman idan yana da tsada.A mafi yawan lokuta, mafi girman batun da suke da shi shine caji.Yawancin lokaci suna da tambayoyi game da tsawon lokacin da ya kamata su yi cajin, ko yadda za a san yana da cikakken caji, sau nawa ya kamata su caja, da dai sauransu. Kuna cikin sa'a domin idan kuna ɗaya daga cikinsu.To as TWS ƙera belun kunneyana da duk abin da ya kamata ku sani game da cajin belun kunne, kuma a yau muna magana ne game da sau nawa na kunnen kunne ke caji.

Amsar gajeriyar ita ce yakamata ku yi caji akai-akai gwargwadon buƙata.Dangane da baturi, belun kunne na iya ɗaukar awanni 1.5 zuwa 3 bayan haka kun mayar da su cikin akwati.Shari'ar na iya wucewa har zuwa sa'o'i 24 bayan haka dole ne ku toshe ta a ciki. Don haka, dole ne ku yi cajin na'urorin kunne na ku aƙalla sau ɗaya kowane awa 24.

A matsakaita, tsawon rayuwar belun kunne na Bluetooth yana kusa da shekaru 1-2 tare da matsakaici zuwa amfani mai nauyi.Idan kun kula da buhunan kunnuwan ku a hankali, zaku iya tsammanin zasu wuce shekaru 2-3 cikin yanayi mai kyau.

Akwai wasu hanyoyin da zaku iya amfani da belun kunne mara waya kuma zaku kashe rayuwar batir a hankali ba tare da sani ba.Ɗaya daga cikin hanyoyin ita ce ta hanyar zubar da baturin gaba ɗaya a kowane lokaci kafin yin caji.

Gabaɗaya, girman baturi shine ke ƙayyade tsawon lokacin belun kunne na TWS bluetooth.Girman girman baturin, zai daɗe yana daɗewa.Na'urorin kunne na Bluetooth ƙanana ne, don haka suna sa lokacin wasan su ya zama mara misaltuwa da belun kunne na Bluetooth.

TWS belun kunne

Ba za a iya cajin baturan lithium-ion fiye da kima ba, amma suna da iyakataccen adadin zagayowar caji har sai baturin ya fara lalacewa &zai buƙaci musanyawa.Yawanci yana da kusan 300-500 cajin hawan keke.Da zarar belun kunne na ku ya buga ƙasa da kashi 20% na caji, wannan shine sake zagayowar caji ɗaya ya ɓace, don haka da ƙarin barin belun kunne mara waya ya faɗi ƙasa da 20%, saurin baturin zai ragu.Baturin a dabi'a zai ragu akan lokaci wanda yayi kyau sosai;duk da haka, ta hanyar cajin shi kowane kafin ya faɗi ƙasa da cajin kashi 20%, kuna haɓaka tsawon rayuwar baturin ku na kunne mara waya.Don haka barin belun kunne mara waya a cikin yanayin lokacin da ba a amfani da shi ya fi kyau ga lafiyar batirin belun kunne.
Don haka Pls ku duba shawararmu kamar haka:

Yin caji a karon farko

Cajin farko shine mataki mafi mahimmanci.Dukanmu muna da hali don yin iko akan belun kunne da duba ingancin sauti da sauran fasalulluka kai tsaye bayan karɓar samfurin.

Amma galibin manyan kamfanoni kamar Philips, Sony, da dai sauransu, suna ba da shawarar yin cajin na'urarsu kafin amfani da ita a karon farko.Yana tabbatar da iyakar rayuwar baturi da ƙarin hawan caji.

Duk da cewa belun kunne mara waya yana da ɗan caji, muna ba da shawarar ku sosai don cajin karar ku da belun kunne na aƙalla sa'o'i 2-3, ya danganta da ƙirar.Lokacin da ya cika cikakke, kashe wuta, kuma kuna iya haɗa belun kunne tare da wayar hannu kuma ku ji daɗin kiɗan ku ko fina-finai.

Nuni na dijital ko kwararan fitila masu nuna alama suna gaya muku matsayin caji.Kuna iya amfani da teburin caji na farko don fahimtar tsawon lokacin caji, kuma yana iya amfani da belun kunne na Bluetooth da belun kunne masu kama da ƙayyadaddun bayanai.

Caji na al'ada

Daga cajin na biyu kanta, zaku iya cajin karar ku tare da ko ba tare da belun kunne a ciki ba.Yayin sanya belun kunne mara waya a cikin jaka, tabbatar da cewa an adana belun kunne na hagu a cikin ramin da aka yiwa alama "L" da belun kunne na dama a cikin ramin "R".

Hakanan, tabbatar da cewa an yi tuntuɓar da ta dace tsakanin fitattun ƙarfe a cikin akwati da ɓangaren ƙarfe a cikin mara waya ta belun kunne.Amma sabuwar fasahar maganadisu ta dace daidai da daidaita belun kunne mara waya a cikin ramin da kanta.

Yawancin belun kunne kuma suna da kwan fitila a cikin belun kunne don nuna ko yana caji ko cikakken caji.Idan hasken yana kiftawa-yana caji, idan hasken ya kasance mai ƙarfi-yana da cikakken caji, kuma babu wani haske da ke nuna gaba ɗaya ƙarewar baturi.

Da zarar baturi ya cika, cire cajar da ƙarfi kuma madaidaiciya;in ba haka ba, yana iya lalata tashar caji da kebul.

05bb58ae1264ebf3e4b40bba54b38b6

Yadda Ake Tabbatar da Kunnen Kunnuwan Ku sun Daɗe

Komai rayuwar batir ɗin su da tsawon rayuwarsu, yana da mahimmanci ku ɗauki matakai don sanya belun kunne na ku ya daɗe.

1-Dauke Harka:Wannan yana da mahimmanci saboda ana ba da shawarar kada ku bar batura su ƙare gabaɗaya, haka kuma - ba kwa son belun kunne ya cika caji.

Ajiye belun kunne mara waya a cikin akwati zai yi kyau fiye da lahani.Da fari dai, kusan duk belun kunne mara waya za su daina yin caji da zarar sun kai 100% caji kuma suna da fasalin dabarar da ke rage saurin caji daga 80% zuwa 100% don rage yawan kuzarin baturi.Don haka babu buƙatar damuwa cewa kuna cajin na'urorin kunne na ku fiye da kima tunda cajin ya ƙare gaba ɗaya da zarar ya cika.

2-Gina Na yau da kullun: Gwada gina abubuwan yau da kullun a kusa da cajin na'urorin kunne na Gaskiya mara waya ta gaskiya don kar ku manta kuma ku bar su su ƙare da cikakken baturin su.Hanya mafi kyau don gina irin wannan na yau da kullum shine cajin su lokacin da ba ku amfani da su: yayin barci, a cikin mota, ko wurin aiki, buga su a cikin akwati don caji (wannan kuma yana kiyaye su!)

3- Tsaftace Kayan kunne:Tsaftace belun kunne da shari'ar lokaci-lokaci tare da busasshiyar, mara lint, da kuma yadi mai laushi (zaka iya shafa ɗan shafa barasa a kan zane don ya zama gwanintar rashin ƙwayoyin cuta 100%).Ya kamata a tsaftace makirufo da ragar lasifikar a hankali tare da busasshiyar auduga ko buroshin haƙori mai laushi.Kyawawan hankali na yau da kullun, amma sau da yawa ana yin watsi da tsarin tsaftacewa mai sauƙi.

4-Kare su daga kowane irin ruwaye: nutsar da su cikin kowane abu mai ruwa na iya yin illa sosai a cikin dogon lokaci.Yayin da aka yi wasu na'urorin kunne tare da zaɓi mai jure ruwa, ba yana nufin ba su da ruwa.Babu na'urorin kunne mara waya a halin yanzu a kasuwa irin wannan, amma bari mu yi fatan za su fito nan ba da jimawa ba.Har sai da mulkin ba aqua.

5-Kada Ka Dauke Su A Aljihu: Shari'ar ba wai kawai tana can don caji ba.Kura da abubuwa kamar maɓallan da kuke adanawa a cikin aljihun ku na iya lalata belun kunne sosai, yana rage tsawon rayuwarsu.Ajiye su a cikin akwati kuma kiyaye su daga ruwa a kowane lokaci.

6-Ka guji Barci da Annuwan kunne:Saboda haka, zai iya haifar da mummunar cutarwa!Maimakon haka, sanya su a cikin akwati don adana su lafiya kusa da gadonku.Tabbatar cewa kun ba da belun kunne mara waya ta “motsa jiki” sau ɗaya a cikin ɗan lokaci: kar a bar su ba a amfani da su na makonni da watanni, maimakon amfani da su.Kawai tabbatar cewa kun kiyaye ƙarar a daidai matakin kuma koyaushe ku ci gaba da yin caji a cikin akwati.Ta wannan hanyar ba za ku ji kunya ba kwana ɗaya bayan gano cewa baturin ya ƙare gaba ɗaya, saboda haka ba za ku iya samun rakiya don tseren da kuka fi so ba ko motsa jiki na aji.

Ba za a iya mantawa ba, duk da haka, domin wannan na'ura mai rauni ya daɗe na ɗan lokaci, dole ne a ɗauki wasu matakan da suka dace, caji, tsaftacewa, ko adanawa na yau da kullun.Kula da su da kyau kuma za ku iya jin daɗin jin daɗin makonni da yawa, watanni, har ma da shekaru na ƙwarewar sauraron sauraro.

Idan kuna da ƙarin tambayoyi, da fatan za a aika su zuwa imel ɗin mu na hukuma:sales5@wellyp.com ko lilo a gidan yanar gizon mu:www.wellypaudio.com.

Kuna iya kuma son:


Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2022